- 24 ส.ค. 2560
ร่วมส่งแรงใจเชียร์!! อัพเดท โปรแกรมซีเกมส์ วันที่ 24 ส.ค. ทัพนักกีฬาไทยทัพ "ชัยหลายเหรียญทอง" ส่วน “กำปั้นไทย” ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศทั้งหมด 4 รุ่น
โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ 2017 ที่กรุงกัวลาลัมเปอร์ เมืองหลวงของประเทศมาเลเซีย วันที่ 24 ส.ค.60 โดยวันนี้ ทัพนักกีฬาทีมชาติไทย ลงแข่งขันและชิงชัยหลายเหรียญทอง สำหรับไฮท์ไลท์วันนี้อยู่ที่ กีฬามวลสากลสมัครเล่นชาย ในรอบชิงชนะเลิศ ซึ่งทัพ “กำปั้นไทย” ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศทั้งหมด 4 รุ่น จะเริ่มแข่งขันในเวลา 14.00 น. ส่วนโปรแกรมการแข่งขันรายการอื่นๆเช็คเลย!
สำหรับตารางถ่ายทอดสดซีเกมส์ ทัพนักกีฬาไทย วันที่ 24 ส.ค. 60 วันนี้มีการถ่ายทอดสด 2 ช่อง สทท. 11 จะเริ่มถ่ายทอดสดตั้งแต่เวลา 09.00 น. ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เริ่มเวลา 13.00-18.00 น. โดย โปรแกรมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017 มีดังนี้
06.30 น. กอล์ฟ ชิง 1 เหรียญทอง
– กอล์ฟ ชายเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ
07.30 น. กอล์ฟ หญิงเดี่ยว ประเภท สโตรคเพลย์ รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ว่ายนํ้า ชิง 7 เหรียญทอง
– เมดเลย์ 200 เมตร ชาย
– เมดเลย์ 200 เมตร หญิง
– กรรเชียง 100 เมตร ชาย
– กรรเชียง 100 เมตร หญิง
– ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย
– ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย
08.00 น. แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
– แบดมินตัน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. โบว์ลิ่ง ชิง 2 เหรียญทอง
– โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 1
– โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 1
08.00 น. ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า ชิง 1 เหรียญทอง
– ขี่ม้า ประเภทศิลปะบังคับม้า รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. คาราเต้ ชิง 4 เหรียญทอง
– คาตะ ทีมหญิง
– คาตะ ทีมชาย
– คุมิเตะ ทีมหญิง
– คุมิเตะ ทีมชาย
08.00 น. ลอว์น โบล์ว ชิง 2 เหรียญทอง
– ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
– ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
– ลอว์น โบล์ว หญิงคู่
– ลอว์น โบล์ว ชายคู่
– ลอว์น โบล์ว ชาย 4 คน รอบชิงชนะเลิศ
08.00 น. ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
– ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบคัดเลือก
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบคัดเลือก
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) หญิง รอบคัดเลือก
08.00 น. เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ เวียดนาม
– เทเบิลเทนนิส ทีมหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์
– เทเบิลเทนนิส ทีมชาย ไทย พบ กัมพูชา
– เทนนิส หญิงเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
– เทนนิส ชายเดี่ยว รอบ รองชนะเลิศ
– เทนนิส คู่ผสม รอบ 8 ทีม
08.00 น. บาสเก็ตบอล ทีมชายไทย พบ เมียนมาร์
09.00 น. ตะกร้อ 4 คน ชาย ไทย พบ ลาว
– ตะกร้อ 4 คน ชาย รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. สควอช ชิง 3 เหรียญทอง
– สควอช ประเภทคู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ
– สควอช หญิง ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ
– สควอช ชาย ประเภทจัมโบ้ รอบชิงชนะเลิศ
09.00 น. จักรยาน ประเภทถนน ชิง 1 เหรียญทอง
– จักรยาน ประเภทถนน ชายเดี่ยว
09.00 น. สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง
– บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก ชายคู่ รอบ 16 คน
– สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
– บิลเลียดส์ ชายเดี่ยว รอบ 8 คน
– พูล 9 ลูก ชายคู่ (สก็อตช์) รอบ 16 คน
– พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว รอบ 8 คน
09.30 น. เรือใบ ชาย ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ หญิง ประเภท International 470 เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ ชาย ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มื- อ
– เรือใบ หญิง ประเภท International 420 (U19) เดี่ยว 2 มือ
– เรือใบ ชาย วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
– เรือใบ หญิง วินเซิร์ฟ RS One วันที่ 2
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Standard เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Laser Radial เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ ชายเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ
– เรือใบ หญิงเดี่ยว ประเภท Optimist(U16) เดี่ยว 1 มือ
10.00 น. ปันจักสีลัต ชิง 1 เหรียญทอง
– ประเภท ชายคู่ปันจักลีลา รอบชิงชนะเลิศ
11.00 น. วอลเลย์บอล หญิง ไทย พบ เมียนมาร์
11.00 น. ยิงปืน ประเภท Air Pistol 10 เมตร (40 นัด) หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– ยิงปืน ประเภท Rifle Prone 50 เมตร (60 นัด) ชาย รอบชิงชนะเลิศ
12.30 น. บาสเก็ตบอล ทีมหญิงไทย พบ เมียนมาร์
12.30 น. ฮอกกี้ในร่ม ทีมชายไทย พบ อินโดนิเซีย
13.30 น. โบว์ลิ่ง ทีมหญิง บล็อก 2
– โบว์ลิ่ง ทีมชาย บล็อก 2
14.00 น. ลอว์น โบล์ว หญิง 3 คน
– ลอว์น โบล์ว ชาย 3 คน
– ลอว์น โบล์ว หญิงเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว ชายเดี่ยว
– ลอว์น โบล์ว หญิง 4 คน รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. แบดมินตัน ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. มวยสากล ชิง 6 เหรียญทอง
– มวยสากล ชาย รุ่น 46-49 กิโลกรัม รอบรองชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 49-52 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 52-56 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 60-64 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 69-75 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
– มวยสากล ชาย รุ่น 75-81 กิโลกรัม รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. กรีฑา ชิง 9 เหรียญทอง
– โยนค้อน หญิง รองชิงชนะเลิศ
– คํ้าถ่อ ชาย รองชิงชนะเลิศ
– วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 100 เมตร หญิง
– วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบ 1 และ 2
– วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบ 1 และ 2
– กระโดดสูง หญิง
– วิ่ง 1,500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– กระโดดไกล ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ทุ่มนํ้าหนัก หญิง
– กระโดดสูง หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 10 กิโลเมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– วิ่งกระโดดข้ามสิ่งกีดขวาง 400 เมตร หญิง
15.00 น. ขี่ม้าโปโล ทีมชาย ไทย พบ บรูไน
15.00 น. ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม ไทย พบ เวียดนาม
15.00 น. ฟุตบอลหญิง ชิง 1 เหรียญทอง
– ฟุตบอลหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์
15.00 น. เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง
– เปตอง ชายคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
– เปตอง หญิงคู่ รอบรอง และ รอบชิงชนะเลิศ
15.30 น. ฮอกกี้ในร่ม ทีมหญิงไทย พบ อินโดนิเซีย
18.00 น. วอลเลย์บอล ชาย ไทย พบ มาเลเซีย
18.00 น. เมดเลย์ 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– เมดเลย์ 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– กรรเชียง 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชิง 1 เหรียญทอง
– ฮอกกี้นํ้าแข็ง ชาย ไทย พบ ฟิลิปปินส์
19.00 น. ฮอกกี้ ทีมชาย ไทย พบ มาเลเซีย